Serum Dưỡng Da Tốt Giá Bình Dân. Vì sao chọn Serum Serum Wicbe với dưỡng chất chiết xuất từ 7 loại thảo mộc thiên nhiên ở độ cao 800m-1600m trên dãy núi Anpơ của Thụy Sĩ có tác dụng dưỡng trắng hồng da tự nhiên giúp cho làn da của bạn luôn trẻ trung, trắng hồng và rạng ngời. Serum Dưỡng Da Tốt Giá Bình Dân. Vì sao chọn Serum

Serum dưỡng da tốt giá bình dân

12-12-2018 - lượt xem: 1406 view

Ngày nay, có rất nhiều bạn gái lựa chọn serum để chăm sóc da của mình. Thế nhưng giữa thị trường mỹ phẩm đa dạng như hiện nay nhiều bạn cũng phân vân không biết rằng lựa chọn serum có tốt không cho quá trình chăm sóc da của mình. Dưới đây mình sẽ phân tích những tác dụng của serum đối với da để giúp các bạn giải đáp thắc mắc serum có tốt không nhé!

Bạn đã hiểu serum là gì chưa?

Serum là một loại mỹ phẩm chăm sóc da chuyên sâu, nó còn được gọi với tên là tinh chất hay huyết thanh. Với các thành phần vitamin và dưỡng chất ở dạng phân tử cực nhở có thể thấm sâu vào bên trong 3 lớp tế bào da gồm biểu bì, thân bì và hạ bì, giúp chăm sóc da hiệu quả nhanh chóng trong thời gian ngắn.

Serum có tác dụng gì cho da?

Với mọi loại da, mọi lứa tuổi, serum đều có thể sử dụng để chăm sóc da được. Tuy nhiên, serum không thể phát huy hiệu quả cùng một lúc cho mọi vấn đề về da mà chỉ chuyên biệt điều trị cho từng vấn đề của da. Vì vậy, bạn cần lựa chọn serum phù hợp với làn da của mình để mang lại hiệu quả cao nhất nhé!

Tuy có nhiều loại serum với thành phần, nguồn gốc và tỉ lệ khác nhau nhưng chung quy serum vẫn có chung những lợi ích như sau:
  • Giữ ẩm cho da
  • Làm trắng, mịn da
  • Hạn chế viêm, mụn trứng cá trên da
  • Chống lão hóa, chống nếp nhăn.
  • Tự sửa chữa các tế bào và tăng khả năng chống nắng.

Serum dưỡng da tốt có giá bình dân không?

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều serum có giá giao động từ 100 ngàn đồng đến 1 triệu đồng là bạn có thể sở hữu 1 chai serum khoảng 5 – 40 ml. Như vậy, so với hiệu quả mà serum mang lại thì giá serum tuy có hơi đắt nhưng rất tương xứng.

Đặc biệt, serum có độ đậm đặc cao gấp 10 lần so với kem dưỡng thông thường nên mỗi lần sử dụng, bạn chỉ cần một vài giọt là đủ.

Với 1 chai serum 30 ml bạn có thể dùng trong nhiều tháng liền. Như vậy, so với giá trị mà serum mang lại thì giá serum không quá đắt phải không các bạn.

Nên sử dụng serum hay kem dưỡng?

Để biết sử dụng serum có tốt không? Bạn cần trả lời được câu hỏi: nên sử dụng serum hay kem dưỡng?.

Nhiều bạn gái nghĩ rằng với các loại kem dưỡng hiện nay, có thể giúp chăm sóc da hiệu quả rồi. Nên không cần thiết phải dùng serum nữa. Tuy nhiên, các bạn chưa hiểu hết công dụng của serum khi kem dưỡng chỉ có thể tác động vào lớp bên ngoài của da giúp dưỡng da từ bên ngoài. Còn serum có thể thấm sâu vào lớp hạ bì nuôi dưỡng làn da từ sâu bên trong.

Vậy khi bôi serum có cần dùng kem dưỡng nữa không?
Xin thưa với các bạn là cần nhé! Bôi kem dưỡng là bước cuối cùng trong các bước dưỡng da bằng serum đấy các bạn.

Nếu dùng serum mà không dùng kem dưỡng thì serum sẽ không được bảo vệ nên bốc hơi hết và sẽ không phát huy tối đa hiệu quả cho quá trình làm đẹp của bạn.

Như vậy, serum và kem dưỡng có tác dụng hỗ trợ cho nhau, giúp chăm sóc da một cách tối ưu nhất.

Một số lưu ý:

- Đối với những bạn gái khi bước sang tuổi 23 trở đi nên dùng đến serum để da được chăm sóc tốt nhất nhé! Vì khi tuổi càng cao quá trình lão hóa càng diễn ra nhanh hơn, lượng collagen bị giảm mạnh, do đó da của bạn sẽ xấu đi không như ở tuổi đôi mươi nữa.

- Lựa chọn serum phù hợp với từng loại da như da bị chạy xệ, lão hóa, da mụn, da khô,…thì chọn như thế nào, bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi rước một em serum về với mình nhé!

- Lựa chọn serum ở những hãng có uy tín, chất lượng, tránh tình trạng ham rẻ mà bị những sản phẩm kém chất lượng dụ dỗ bạn nhé!

- Chỉ cần thoa một vài giọt serum cho mỗi lần sử dụng là đủ. Bạn không nên đổ qua nhiều serum vì như thế sẽ gây lãng phí mà không mang lại hiệu quả nhé!

Lựa chọn serum để chăm sóc da là một sự lựa chọn hoàn toàn đúng và thông minh đấy các bạn ạ. Với những gì trên đây hi vọng các bạn có thêm những thông tin thật sự bổ ích giúp các bạn lựa chọn mỹ phẩm chăm sóc da một cách hiệu quả mà không cần lo lắng điều gì nhé!

Xem thêm: Cách sử dụng tinh chất dưỡng trắng da chống lão hóa
1
Bạn cần hỗ trợ?